(Chinhphu.vn) – Môn thể thao Olympic hàng đầu của Đại hội hôm nay (15/12) chính thức bước vào những nội dung thi đấu đầu tiên.
VĐV Thanh Phúc - niềm hi vọng của điền kinh ngày ra quân.

Đoàn Việt Nam ra quân với những niềm hi vọng huy chương đầu tiên đặt vào nội dung chạy 400m nữ của Quách Thị Lan và Nguyễn Thị Oanh, và cả nội dung đi bộ 20km của hai chị em Thanh Phúc, Thanh Ngưng.

Cùng các VĐV điền kinh, hai kình ngư Nguyễn Thị Ánh Viên và Hoàng Quý Phước tiếp tục vào cuộc trên đường đua xanh. Sau ngày thi đấu hôm qua không giành được HCV nào, hôm nay Quý Phước và Ánh Viên  được kỳ vọng sẽ “phục thù” lần lượt ở các cự bơi 50m tự do nam và 200m tự do nữ.

Cũng trong hôm nay 15/12, mọi sự chú ý sẽ đổ dồn về bóng đá, cả U23 Việt Nam và đội tuyển nữ đều lần lượt xung trận.

Vào 16h30 các cô gái Việt Nam sẽ có trận quyết đấu với chủ nhà Myanmar tranh ngôi đầu bảng A, và vào 19h15 U23 Việt Nam cũng bước vào trận đấu buộc phải thắng U23 Lào để tiếp tục hy vọng giành vé vào bán kết.

Lịch thi đấu của đoàn Thể thao Việt Nam ngày 15/12

Rowing: Từ 10h30

LW1x: Tạ Thanh Huyền

LM2-: Đường Thanh Bình, Nguyễn Đình Huy

LW4-: Bùi Thị Nhất, Nguyễn Thị Trịnh, Trần Thị Sâm, Phạm Thị Thảo

M8+: Nguyễn Văn Sơn, Nguyễn Văn Chưởng, Đặng Minh Huy, Đặng Văn Tuấn, Trần Đăng Dũng, Nguyễn Văn Thùy, Phạm Minh Chinh, Nguyễn Văn Linh, Nguyễn Văn Bình

Cử tạ: Chung kết các hạng cân

14h30, 58kg nữ: Lâm Thị Bích

14h30, 85kg nam: Hoàng Tấn Tài

16h30, 63kg nữ: Nguyễn Thị Tuyết Mai

Karatedo: Từ 09h30

Kumite đồng đội nam: Nguyễn Ngọc Thành, Nguyễn Minh Phụng, Bùi Như Mỹ, Phạm Quang Duy, Nguyễn Văn Sử, Võ Hào Trình, Nguyễn Huy Thành

Kumite đồng đội nữ: Vũ Thị Nguyệt Ánh, Trần Hoàng Yến Phượng, Phạm Thị Tiến, Lăng Thị Hoa

Bắn súng

09h30, 10m súng ngắn hơi nam: Hồ Thanh Hải, Hoàng Xuân Vinh, Nguyễn Hoàng Phương, Trần Quốc Cường

Bi sắt: Bán kết

09h30, Đôi nữ: Thái Thị Hằng, Nguyễn Thị Ngọc Bích

Cầu mây

09h30, Regu nam: Việt Nam – Thái Lan

10h30, Regu nữ: Việt Nam – Thái Lan

Môn Bắn cung: Từ 09h30

70m nam: Đào Trọng Kiên, Lê Đại Cường, Nguyễn Hữu Huy, Nguyễn Thanh Bình

70m nữ: Lộc Thị Đào, Dương Thị Kim Liên, Nguyễn Thị Quyền Trang, Trần Mỹ Phương

50m nam: Nguyễn Tuấn Anh, Nguyễn Thanh Tuấn, Nguyễn Tiến Cương, Vũ Việt Anh

50m nữ: Lê Ngọc Huyền, Nguyễn Hồng Anh, Nguyễn Thị Kim Ánh, Phạm Thị Kiều

Bóng chuyền nữ:

10h30: Việt Nam – Indonesia

Bóng đá nam:

19h15: Việt Nam – Lào

Bóng đá nữ

19h45: Việt Nam – Myanmar

Futsal nam:

16h00: Việt Nam – Thái Lan

Hockey:

14h30: Việt Nam – Malaysia

Golf: Từ 09h30

Đỗ Lê Gia Đạt, Trương Chí Quân

Xe đạp:

09h30, 30km tính giờ nữ: Nguyễn Thùy Dung

14h30, 50km tính giờ nam: Bùi Minh Thụy

Bơi lội: 09h30 vòng loại, 18h30 chung kết

50m tự do nam: Hoàng Quý Phước, Trần Duy Khôi

200m ếch nữ: Ngô Thị Ngọc Quỳnh

200m ếch nam: Phan Gia Mẫn, Huỳnh Thế Vỹ

200m tự do nữ: Nguyễn Thị Ánh Viên, Trần Tâm Nguyện

1500m tự do nam: Lâm Quang Nhật

Thể hình: Từ 10h30 vòng loại, từ 17h30 chung kết

80kg nam: Se Pha

90kg nam: Trần Hữu Thuận

Billard:

10h30, English đồng đội: Nguyễn Thanh Bình, Nguyễn Trung Kiên, Phạm Hoài Nam

10h30, Pool 9 bi nam: Nguyễn Phương Thảo

13h30, Carom 1 băng: Đặng Đình Tiến, Mã Minh Cẩm

13h30, Pool 9 bi nam: Nguyễn Khánh Hoàng

Điền kinh

07h00, Đi bộ 20km nữ: Nguyễn Thị Thanh Phúc

07h00, Đi bộ 20km nam: Nguyễn Thành Ngưng, Võ Xuân Vĩnh

10h40, 400m nữ: Nguyễn Thị Oanh, Quách Thị Lan

11h00, 400m nam: Lê Trọng Hinh, Quách Công Lịch

14h30, nhảy xa nam: Nguyễn Văn Mùa, Phạm Văn Lâm

14h50, Nhảy sào nữ: Lê Thị Phương

16h40: 400m nữ    

17h00: 400m nam 

H.N